Chào mừng bạn đến với website  kinhtexaydung.gov.vn
 
Để một text box để khắc phục lỗi không bắt sự kiện khi enter
Trả lời:

Một trong các điều kiện để thực hiện chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại các điểm b, c, d, đ và e, Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu là phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được phê duyệt.

Ảnh minh hoạ

Cơ quan bà Phạm Mộng Điệp nhận được gói thầu tư vấn quản lý dự án. Trong khi chuẩn bị dự án, chủ đầu tư đã căn cứ chủ trương đầu tư năm 2017 để chỉ định thầu và ký hợp đồng giá trị 100 triệu đồng với cơ quan bà.

Đến năm 2018, UBND tỉnh phê duyệt trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu lại có gói thầu tư vấn quản lý dự án giá trị 50 triệu đồng.

Bà Điệp hỏi, có phải phê duyệt chỉ định thầu và hợp đồng gói thầu tư vấn quản lý dự án thêm lần nữa theo kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Điểm b, Khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu quy định một trong các điều kiện để thực hiện chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại các Điểm b, c, d, đ và e; Khoản 1 Điều này là phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được phê duyệt.

Theo đó, trước khi chỉ định thầu, ký hợp đồng phải phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu.

Theo Baochinhphu.vn

Danh sách bình luận (0):
 
Hủy Gửi
Quý khách vui lòng gửi câu hỏi bằng cách điền thông tin theo mẫu bên dưới:
 
Hủy Gửi
KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI TÁC
Mọi thắc mắc qúy khách vui lòng liên hệ số điện thoại nóng:  
Về đầu trangTrang chủ
Trang tin điện tử - Cơ quan chủ quản: Viện Kinh tế Xây dựng - Bộ Xây dựng
Địa chỉ: Số 20 Thể Giao, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: (84-24) 39742152;    Fax: (84-4) 38215987
Email: vienkinhtexd@gmail.com
Giấy phép số 205/GP-TTĐT ngày 14/11/2016 của Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử