Chào mừng bạn đến với website  kinhtexaydung.gov.vn
 
Để một text box để khắc phục lỗi không bắt sự kiện khi enter
Trả lời:

Trường hợp tổ chức có sự thay đổi, điều chỉnh về nhân sự và có nhu cầu điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng thì thực hiện thủ tục đề nghị điều chỉnh, bổ sung nội dung chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.


Ảnh minh họa

Câu hỏi: Năm 2017, Công ty của ông Minh Nhân (Thừa Thiên – Huế) đã được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng. Trong hồ sơ xin cấp chứng chỉ, Công ty ông có bố trí 3 cán bộ chủ chốt. Hiện nay, do điều kiện gia đình nên một cán bộ có đơn xin nghỉ làm.

Ông Nhân hỏi, trong trường hợp này, Công ty ông có cần liên hệ với Sở Xây dựng để bổ sung cán bộ chủ chốt nhằm bảo đảm năng lực hành nghề xây dựng của công ty hay không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì tổ chức phải có điều kiện năng lực theo quy định khi tham gia hoạt động xây dựng.

Do đó, tổ chức đã được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng phải thực hiện việc duy trì, bảo đảm điều kiện năng lực theo quy định nêu trên.

Trường hợp tổ chức có sự thay đổi, điều chỉnh về nhân sự và có nhu cầu điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng thì thực hiện thủ tục đề nghị điều chỉnh, bổ sung nội dung chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

Theo Chinhphu.vn

Danh sách bình luận (0):
 
Hủy Gửi
Quý khách vui lòng gửi câu hỏi bằng cách điền thông tin theo mẫu bên dưới:
 
Hủy Gửi
Các câu hỏi khác:
Có thể ký số trên bản vẽ thiết kế? (29/03 )
Tổ chức nước ngoài được sở hữu nhà ở tại VN như thế nào? (29/03 )
Hạng chứng chỉ hành nghề xây dựng? (29/03 )
Lập, thẩm định, phê duyệt đối với dự án không có cấu phần xây dựng (29/03 )
Thời gian thực hiện gói thầu gồm cả thời gian nghiệm thu (29/03 )
Có tính giảm phí dự phòng khi giảm giá dự thầu? (29/03 )
Lắp đặt nội thất công trình không cần chứng chỉ xây dựng (29/03 )
Tạm ứng và thu hồi vốn tạm ứng thế nào? (29/03 )
Về Kiểm toán công trình (29/03 )
Về Thời điểm áp dụng thông tư 05/2009 của Bộ Xây dựng (29/03 )
Về Hao phí bê tông trong bê tông cọc khoan nhồi đổ bằng bơm (29/03 )
Về vấn đề phát sinh, thẩm quyền quyết định điều chỉnh dự toán, điều chỉnh hợp đồng khi có phát sinh (29/03 )
Về việc Điều chỉnh giá hợp đồng (29/03 )
Hỏi về áp dụng suất vốn đầu tư cho diện tích tầng hầm mở rộng (29/03 )
Hỏi về cách lập dự toán (29/03 )
Về Chi phí vật liệu và ngày công lao động đô thị (29/03 )
Về Bổ sung báo cáo Kinh tế - kỹ thuật công trình (29/03 )
Về Công tơ điện là thiết bị hay vật liệu trong dự toán (29/03 )
Về Ngành Điện kỹ thuật có được cấp CCKSĐG không (29/03 )
Hỏi về công trình trong dự án (29/03 )
KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI TÁC
Mọi thắc mắc qúy khách vui lòng liên hệ số điện thoại nóng: (84-24) 397 421 52; (84-24) 382 159 87
Về đầu trangTrang chủ
Trang tin điện tử - Cơ quan chủ quản: Viện Kinh tế Xây dựng - Bộ Xây dựng
Địa chỉ: Số 20 Thể Giao, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: (84-24) 39742152;    Fax: (84-4) 38215987
Giấy phép số 205/GP-TTĐT ngày 14/11/2016 của Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử