Chào mừng bạn đến với website  kinhtexaydung.gov.vn
 
Để một text box để khắc phục lỗi không bắt sự kiện khi enter
Trả lời:

Câu hỏi: Công ty của ông Nguyễn Văn Minh (Thừa Thiên-Huế) chuyên cung cấp, lắp đặt hệ thống cửa nhựa uPVC, cửa nhôm kính cho dự án. Ông hỏi, khi đấu thầu công ty ông có bắt buộc phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng hay không?


Ảnh minh hoạ

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Căn cứ quy định tại Khoản 38, Khoản 39 Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng, trường hợp tổ chức chỉ thực hiện việc lắp đặt sàn gỗ, cửa gỗ thuộc phần nội thất của công trình thì không thuộc đối tượng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

 

Theo Baochinhphu.vn

Danh sách bình luận (0):
 
Hủy Gửi
Quý khách vui lòng gửi câu hỏi bằng cách điền thông tin theo mẫu bên dưới:
 
Hủy Gửi
Các câu hỏi khác:
Có thể ký số trên bản vẽ thiết kế? (29/03 )
Tổ chức nước ngoài được sở hữu nhà ở tại VN như thế nào? (29/03 )
Hạng chứng chỉ hành nghề xây dựng? (29/03 )
Lập, thẩm định, phê duyệt đối với dự án không có cấu phần xây dựng (29/03 )
Thời gian thực hiện gói thầu gồm cả thời gian nghiệm thu (29/03 )
Có tính giảm phí dự phòng khi giảm giá dự thầu? (29/03 )
Thay đổi nhân sự phải điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng? (29/03 )
Tạm ứng và thu hồi vốn tạm ứng thế nào? (29/03 )
Về Kiểm toán công trình (29/03 )
Về Thời điểm áp dụng thông tư 05/2009 của Bộ Xây dựng (29/03 )
Về Hao phí bê tông trong bê tông cọc khoan nhồi đổ bằng bơm (29/03 )
Về vấn đề phát sinh, thẩm quyền quyết định điều chỉnh dự toán, điều chỉnh hợp đồng khi có phát sinh (29/03 )
Về việc Điều chỉnh giá hợp đồng (29/03 )
Hỏi về áp dụng suất vốn đầu tư cho diện tích tầng hầm mở rộng (29/03 )
Hỏi về cách lập dự toán (29/03 )
Về Chi phí vật liệu và ngày công lao động đô thị (29/03 )
Về Bổ sung báo cáo Kinh tế - kỹ thuật công trình (29/03 )
Về Công tơ điện là thiết bị hay vật liệu trong dự toán (29/03 )
Về Ngành Điện kỹ thuật có được cấp CCKSĐG không (29/03 )
Hỏi về công trình trong dự án (29/03 )
KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI TÁC
Mọi thắc mắc qúy khách vui lòng liên hệ số điện thoại nóng: (84-24) 397 421 52; (84-24) 382 159 87
Về đầu trangTrang chủ
Trang tin điện tử - Cơ quan chủ quản: Viện Kinh tế Xây dựng - Bộ Xây dựng
Địa chỉ: Số 20 Thể Giao, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: (84-24) 39742152;    Fax: (84-4) 38215987
Giấy phép số 205/GP-TTĐT ngày 14/11/2016 của Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử