Chào mừng bạn đến với website  kinhtexaydung.gov.vn
 
Để một text box để khắc phục lỗi không bắt sự kiện khi enter
Cơ sở xác định giá hợp đồng xây dựng
( | 12/03/2020 | 1272  lượt xem)
Trả lời:

Công ty của ông Phạm Văn Thịnh (Hòa Bình) tham gia đấu thầu gói thầu xây lắp, loại hợp đồng trọn gói, khi tính khối lượng mời thầu của Ban quản lý dự án, công ty đã tính cả dự phòng vào đơn giá cước vận chuyển cho phù hợp quãng đường từ nhà cung cấp đến chân công trình.
 

Ông Thịnh hỏi, khi tính cả chi phí dự phòng vào như vậy thì có cần xin ý kiến của chủ đầu tư không và có cần làm thêm các thủ tục nào không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Giá hợp đồng xây dựng là khoản kinh phí bên giao thầu cam kết trả cho bên nhận thầu để thực hiện công việc theo yêu cầu về khối lượng, chất lượng, tiến độ, điều kiện thanh toán, tạm ứng hợp đồng và các yêu cầu khác theo thỏa thuận trong hợp đồng xây dựng.

Trong hợp đồng xây dựng các bên phải ghi rõ nội dung các khoản chi phí, các loại thuế, phí (nếu có).

Dự toán gói thầu thi công xây dựng theo quy định tại Điều 13 Nghị định số 32/2015/NĐ-CP ngày 25/3/2015 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng.

Chinhphu.vn
Danh sách bình luận (0):
 
Hủy Gửi
Quý khách vui lòng gửi câu hỏi bằng cách điền thông tin theo mẫu bên dưới:
 
Hủy Gửi
Các câu hỏi khác:
Cách xác định gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn hay tư vấn (10/02 )
Điều chỉnh giá hợp đồng xây dựng công trình (10/02 )
Quản lý, bảo dưỡng đường bộ là gói thầu phi tư vấn hay xây lắp? (10/02 )
Căn cứ xác định loại gói thầu (10/02 )
Xác định chi phí kiểm tra công tác nghiệm thu công trình xây dựng  (10/02 )
Hướng dẫn chi phí giám sát hợp đồng dự án thuộc chi phí hoạt động của đơn vị quản lý thuộc cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền thực hiện dự án PPP  (10/02 )
Hướng dẫn xác định chi phí tư vấn kiểm tra, tính toán đối chứng hồ sơ thiết kế kỹ thuật (10/02 )
Hướng dẫn xác định chi phí tư vấn khảo sát bước lập Báo cáo nghiên cứu khả thi  (10/02 )
Có thể ký số trên bản vẽ thiết kế? (10/02 )
Tổ chức nước ngoài được sở hữu nhà ở tại VN như thế nào? (10/02 )
Hạng chứng chỉ hành nghề xây dựng? (10/02 )
Lập, thẩm định, phê duyệt đối với dự án không có cấu phần xây dựng (10/02 )
Thời gian thực hiện gói thầu gồm cả thời gian nghiệm thu (10/02 )
Có tính giảm phí dự phòng khi giảm giá dự thầu? (10/02 )
Thay đổi nhân sự phải điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng? (10/02 )
Lắp đặt nội thất công trình không cần chứng chỉ xây dựng (10/02 )
Tạm ứng và thu hồi vốn tạm ứng thế nào? (10/02 )
Về Kiểm toán công trình (10/02 )
Về Thời điểm áp dụng thông tư 05/2009 của Bộ Xây dựng (10/02 )
Về Hao phí bê tông trong bê tông cọc khoan nhồi đổ bằng bơm (10/02 )
KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI TÁC
Mọi thắc mắc qúy khách vui lòng liên hệ số điện thoại nóng:  
Về đầu trangTrang chủ
Trang tin điện tử - Cơ quan chủ quản: Viện Kinh tế Xây dựng - Bộ Xây dựng
Địa chỉ: Số 20 Thể Giao, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: (84-24) 39742152;    Fax: (84-4) 38215987
Email: vienkinhtexd@gmail.com
Giấy phép số 205/GP-TTĐT ngày 14/11/2016 của Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử